Phí quản lý chung cư dùng để chi trả cho các hoạt động nào?

MY HOUSE tiếp nhận quản lý, vận hành chung cư tại các dự án được tín nhiệm thông qua sự đồng tình của cư dân cũng như BQT với phương châm làm việc "Phục vụ tận tâm - Làm việc xứng tầm". Các vấn đề liên quan đến tài chính, quyết toán, thu phí được nhân viên quản lý tại các dự án thông báo minh bạch. Phí quản lý được sử dụng vào mục tiêu xây dựng chung cư, đảm bảo đời sống nhân viên lao động.

Hỏi:

Xin cho biết phí quản lý chung cư dùng để chi trả cho các hoạt động nào?

Trả lời:

My House xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Theo quy định tại Điều 17 QĐ08/2008/QĐ-BXD thì phí quản lý chung cư được dùng để chi trả cho việc quản lý vận hành phần sở hữu chung của chung cư, bao gồm:

- Điện, nước thuộc khu vực công cộng.

- Văn phòng phẩm, điện thoại + internet

- Nước uống nhân viên

- Công cụ dụng cụ và các trang thiết bị…

- Vật tư vệ sinh

- Hệ thống chiếu sang thuộc khu vực công cộng

- Vật tư sửa chữa nhỏ khu vực công cộng tại chung cư (toilet…)

- Sữa chữa nhỏ các hệ thống (hệ thống gas, thang máy, cụm bơm chữa cháy, máy phát điện…)

- Chi phí bảo vệ

- Phí thu gom rác + diệt và xử lý côn trùng

- Lương và các chế độ chính sách phúc lợi cho đội ngũ nhân viên phục vụ tại Chung cư (BQL, Kỹ thuật + vệ sinh + cây xanh + hồ bơi…)

- Chi phí tiếp khách, giao tế

- Trang trí mãng xanh

- Tổ chức lễ hội tại CC như: Trung Thu, Quốc tế thiếu nhi, Tết âm lịch, trang trí các ngày lễ hội khác... 

- Tổ chức các buổi hội họp của chung cư.

Chi phí phụ cấp trách nhiệm cho các thành viên Ban Quản trị và các chi phí hợp lý khác phục vụ cho hoạt động của BQT.

----------------------------------------------------------------------------------

CÔNG TY CỔ PHẦN DỊCH VỤ QUẢN LÝ BẤT ĐỘNG SẢN NHÀ TÔI

Trụ sở: 1545 Huỳnh Tấn Phát, P. Phú Mỹ, quận 7, Tp. HCM

Điện thoại: (08) 62 98 55 66 – (08) 66 83 37 66

Hotline: 0909 251 008 – Fax: (08) 62621865

E-mail: info@myhouse.net.vn

Website: www.myhouse.com.vn

Bài viết khác